1. Cả xe tải và xe hơi đều chuyển đổi;
2. Hệ thống phanh khí nén;
3. Hệ thống nâng khí nén dùng cho việc vận chuyển hàng hóa có bánh xe lớn;
4. Tự hiệu chuẩn;
5. Chức năng tối ưu hóa sự mất cân bằng;
6.Kích thước được đo bằng inch hoặc milimét, hiển thị kết quả bằng gam hoặc ounce;
| Công suất động cơ | 0,55kw/0,8kw |
| Nguồn điện | 220V/380V/415V, 50/60Hz, 3 pha |
| Đường kính vành | 305-615mm/12”-24” |
| Chiều rộng vành | 76-510mm”/3”-20” |
| Trọng lượng bánh xe tối đa | 200kg |
| Đường kính bánh xe tối đa | 50”/1270mm |
| Cân bằng độ chính xác | Ô tô ±1g Xe tải ±25g |
| Tốc độ cân bằng | 210 vòng/phút |
| Mức độ tiếng ồn | <70dB |
| Cân nặng | 200kg |
| Kích thước gói hàng | 1250*1000*1250mm |
| Có thể xếp 9 sản phẩm vào một container 20 inch. | |
Cần chuẩn bị những gì trước khi cân bằng động bánh xe?
1. Làm sạch và kiểm tra lốp xe. Không được có đá dăm trong rãnh lốp. Nếu có, hãy loại bỏ chúng bằng tua vít hoặc dụng cụ khác. Không được có cặn bẩn tích tụ trên trục bánh xe; nếu có, hãy lau sạch bằng khăn.
2. Kiểm tra áp suất lốp. Áp suất lốp phải ở mức tiêu chuẩn. Giá trị tiêu chuẩn của áp suất lốp thường được ghi ở khung cửa bên ghế lái, thường là 2,5 bar.
3. Khối cân bằng động ban đầu trên lốp xe cần được tháo bỏ hoàn toàn.
Bạn sử dụng máy cân bằng bánh xe bao nhiêu lần? Nếu chưa cân bằng được bánh xe quá ba lần thì nguyên nhân là gì?
Thông thường, bạn có thể chỉnh sửa lốp xe sau một hoặc hai lần. Trong trường hợp hiếm hoi, có thể chỉnh được lốp sau ba lần. Nếu sau hơn ba lần sử dụng mà lốp vẫn không được sửa chữa, có thể là do lốp và trục bánh xe chưa được lắp ráp đúng cách, hoặc có tạp chất như dung dịch làm kín lốp và vật thể rơi vào trong lốp. Khi đó, hãy kiểm tra lại các bộ phận này và thử lại.