1. Tự động đo khoảng cách và đường kính bánh xe;
2. Tự hiệu chuẩn;
3. Chức năng tối ưu hóa sự mất cân bằng;
4. Bộ chuyển đổi tùy chọn để cân bằng bánh xe máy;
5.Kích thước được đo bằng inch hoặc milimét, hiển thị kết quả bằng gam hoặc ounce;
| Công suất động cơ | 0,25kw/0,32kw |
| Nguồn điện | 110V/220V/240V, 1 pha, 50/60Hz |
| Đường kính vành | 254-615mm/10”-24” |
| Chiều rộng vành | 40-510mm”/1.5”-20” |
| Trọng lượng bánh xe tối đa | 65kg |
| Đường kính bánh xe tối đa | 37”/940mm |
| Cân bằng độ chính xác | ±1g |
| Tốc độ cân bằng | 200 vòng/phút |
| Mức độ tiếng ồn | <70dB |
| Cân nặng | 154kg |
| Kích thước gói hàng | 1000*900*1150mm |
Là một thiết bị dùng để đo kích thước và vị trí không cân bằng của vật thể quay, máy cân bằng dễ bị ảnh hưởng bởi lực hướng tâm do chất lượng trục không đồng đều khi rôto thực sự quay. Dưới tác động của lực hướng tâm, rôto sẽ gây ra rung động và tiếng ồn cho ổ trục rôto, điều này không chỉ làm tăng tốc độ mài mòn của ổ trục và giảm tuổi thọ của rôto mà còn có thể làm ảnh hưởng đến hiệu suất sản phẩm. Lúc này, cần sử dụng dữ liệu đo được từ máy cân bằng để điều chỉnh lượng không cân bằng kết hợp với tình trạng thực tế của rôto, nhằm cải thiện sự phân bố khối lượng của rôto, để lực rung sinh ra khi rôto quay có thể giảm xuống phạm vi tiêu chuẩn.
Máy cân bằng có thể giảm rung động của rôto, cải thiện hiệu suất rôto và đảm bảo chất lượng của nó. Do đó, máy cân bằng có thể được sử dụng để kiểm tra lốp xe ô tô, và việc kiểm tra lốp xe ô tô bằng máy cân bằng được gọi là kiểm tra cân bằng bánh xe.