1. Thước kẹp có thể đo khoảng cách.
2. Có chức năng cân bằng tự hiệu chuẩn
3. Tối ưu hóa cân bằng lốp xe
4. Cân bằng lốp xe máy bằng bộ chuyển đổi (tùy chọn)
5. Được trang bị chức năng chuyển đổi từ inch sang milimét và gam sang ounce.
6. Trục cân bằng được cải tiến, độ ổn định tốt, phù hợp với mọi loại phép đo bánh xe phẳng.
| Công suất động cơ | 0,25kw/0,32kw |
| Nguồn điện | 110V/220V/240V, 1 pha, 50/60Hz |
| Đường kính vành | 254-615mm/10”-24” |
| Chiều rộng vành | 40-510mm”/1.5”-20” |
| Trọng lượng bánh xe tối đa | 65kg |
| Đường kính bánh xe tối đa | 37”/940mm |
| Cân bằng độ chính xác | ±1g |
| Tốc độ cân bằng | 200 vòng/phút |
| Mức độ tiếng ồn | <70dB |
| Cân nặng | 112kg |
| Kích thước gói hàng | 1000*900*1100mm |
Khi bánh xe ô tô quay với tốc độ cao, trạng thái mất cân bằng động sẽ được hình thành, gây ra hiện tượng rung lắc ở bánh xe và vô lăng khi lái xe. Để tránh hoặc loại bỏ hiện tượng này, cần phải điều chỉnh lại sự cân bằng của từng phần rìa bánh xe bằng cách tăng trọng lượng đối trọng trong điều kiện động.
Đầu tiên, khởi động động cơ để làm cho lốp xe quay, và do các thông số không cân bằng, lực ly tâm do lốp xe tác dụng lên cảm biến áp điện theo mọi hướng được chuyển đổi thành tín hiệu điện. Thông qua việc đo liên tục tín hiệu, hệ thống máy tính phân tích tín hiệu, tính toán độ lớn của lượng không cân bằng và vị trí tối thiểu của thông số, rồi hiển thị trên màn hình. Để đáp ứng yêu cầu về độ không cân bằng tối thiểu, cảm biến và bộ chuyển đổi A/D trong hệ thống phải sử dụng các sản phẩm có độ nhạy cao và độ chính xác cao. Do đó, tốc độ tính toán và tốc độ kiểm tra của hệ thống cần phải cao.